# Kini Idi Ti O Nira Lati Wa Ọ̀rẹ́bìnrin Kan?
Àpilẹ̀kọ̀ Ákọ́lé:
Lati rí ọ̀rẹ́bìnrin kan le jẹ́ iṣẹ́ tí ó nira fún àwọn ọkùnrin kan. Ìdí kan wà apá ọ̀rẹ́bìnrin tí ń ṣe é karí fún àwọn ọkùnrin láti rí ọ̀rẹ́bìnrin ọ̀rọ̀ àti tí ó bá wọn mu. Ní àpilẹ̀kọ̀ yìí, àwọn oríṣiríṣi ìdí tí ń fà á láti jẹ́ iṣẹ́ títan fún àwọn ọkùnrin láti rí ọ̀rẹ́bìnrin máa jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbéyọ̀ tí a ó máa sọ̀rọ̀ lé lórí.
Àwọn Ìdí Tí Ń Fá Á Láti Jẹ́ Iṣẹ́ Títan Fún Àwọn Ọkùnrin Láti Rí Ọ̀rẹ́bìnrin
# 1. Àwọn Ìdí Òrùúgbọ̀ Ọ̀rẹ́bìnrin
Òrùúgbọ̀ ọ̀rẹ́bìnrin ni ìdí àkó̩kó̩ tí ń ṣe é karí fún àwọn ọkùnrin láti rí ọ̀rẹ́bìnrin. Ìwà òrùúgbọ̀ yìí máa ń ṣe é lọ́rọ̀ fún àwọn ọkùnrin tí ó fi èrò wọn sí ọ̀rẹ́bìnrin láti tún bá ọ̀rẹ́bìnrin míràn kàn.
# 2. Àwọn Iye Òyè Tó Ga Jù Ní Àwọn Ọkùnrin
Àwọn iye Òyè tó ga jù pẹ̀lú máa ń ṣe é karí fún àwọn ọkùnrin láti rí ọ̀rẹ́bìnrin. Bí àpẹẹrẹ, nígbà tí ọkùnrin kan bá mọ̀ pé ó jẹ́ ògbó̩ń oníwé, ó lè má fi ọ̀rẹ́bìnrin tí ó kọ́kọ́ ẹ̀kọ́ gíga sílẹ̀. Èyí lè fa àwọn ọ̀rẹ́bìnrin láti kóra láti ọ̀rọ̀ àti láti wà lára ọ̀rẹ́ rẹ.
# 3. Àìdádóọ̀ràn Àwọn Ọkùnrin
Àìdádóọ̀ràn àwọn ọkùnrin pẹ̀lú máa ń ṣe é karí fún àwọn ọkùnrin láti rí ọ̀rẹ́bìnrin. Bí àpẹẹrẹ, nígbà tí ọkùnrin kan bá jẹ́ ẹlẹ́gàn, ó lè má fi ọ̀rẹ́bìnrin tí ó kọ́kọ́ jẹ́ alágbára sílẹ̀. Èyí lè fa àwọn ọ̀rẹ́bìnrin láti kóra láti ọ̀rọ̀ rẹ̀ àti láti wà lára ọ̀rẹ́ rẹ̀.
# 4. Àwọn Ìgbésẹ̀ Àìnádánidánì Àwọn Ọkùnrin
Àwọn ìgbésẹ̀ àìnádánidánì tí àwọn ọkùnrin gbé pẹ̀lú máa ń ṣe é karí fún àwọn ọkùnrin láti rí ọ̀rẹ́bìnrin. Bí àpẹẹrẹ, nígbà tí ọkùnrin kan bá jẹ́ onífẹ̀, ó lè má fi ọ̀rẹ́bìnrin tí ó kọ́kọ́ jẹ́ onírẹ́kọ̀já sílẹ̀. Èyí lè fa àwọn ọ̀rẹ́bìnrin láti kóra láti ọ̀rọ̀ rẹ̀ àti láti wà lára ọ̀rẹ́ rẹ̀.
# 5. Àwọn Ìṣọ̀rọ̀ Tí Ń Kọ́ Láti Bá Àwọn Ọ̀rẹ́bìnrin Sọ̀rọ̀
Bí ó ti jẹ́ pé àwọn ọkùnrin ati àwọn ọ̀rẹ́bìnrin jẹ́ aláwọ̀kan, èyí kò túmọ̀ sí pé àwọn gbogbo wọn ló ye àwọn ìṣọ̀rọ̀ tí ń kọ́ síbí tò yìn alaafia. Àìfẹ̀ ọkùnrin àtọ̀kọ̀ yìí láti bá àwọn ọ̀rẹ́bìnrin sọ̀rọ̀ máa ń ṣe é karí fún wọn láti rí ọ̀rẹ́bìnrin.
Ìparí
Lára gbogbo àwọn ìdí tí a ti tọ́ka sí ni àpilẹ̀kọ̀ yìí, ọ̀rọ̀ ti o gbékèlé jùlọ tí ń ṣe é karí fún àwọn ọkùnrin láti rí ọ̀rẹ́bìnrin ni ìwà òrùúgbọ̀ lọ́wọ́ àwọn ọ̀rẹ́bìnrin. Yíyẹ̀ àwọn ọ̀rẹ́bìnrin kí wó̩n wà tòdodo, pípẹ̀sí àwọn ìgbésẹ̀ àìnádánidánì, pẹ̀lú bíbẹ̀rẹ́ sí yàgò fún àwọn èrò tó nira láti wáyé nígbà tí ń bá àwọn ọ̀rẹ́bìnrin pàdé lè ràn wọ́ àwọn ọkùnrin láti rí ọ̀rẹ́bìnrin.
Àwọn Ìbéèrè Tí A Bá Máa Bá Lákokó Yìí
1. Kí ni òrùúgbọ̀ ọ̀rẹ́bìnrin?
2. Báwo ni àwọn iye Òyè tó ga jù ní àwọn ọkùnrin ṣe máa ń ṣe é karí fún àwọn ọkùnrin láti rí ọ̀rẹ́bìnrin?
3. Báwo ni àìdádóọ̀ràn àwọn ọkùnrin ṣe máa ń ṣe é karí fún àwọn ọkùnrin láti rí ọ̀rẹ́bìnrin?
4. Kí ni àwọn ìgbésẹ̀ àìnádánidánì tí àwọn ọkùnrin gbé?
5. Kí ni àwọn ìṣọ̀rọ̀ tí ń kọ́ láti bá àwọn ọ̀rẹ́bìnrin sọ̀rọ̀?