Igboya: Kini Iyatọ Laarin Drogoni Kan Ati Dinosaur Kan?
A máa ń rí àwọn Dragoni àti àwọn Dinosaur nígbà tí à ń ka àwọn ìtàn àròsọ, àwọn fíìmù àti àwọn eré dídìò, àwọn méjèèjì sì jẹ́ àwọn ẹranko tó ń kó ìrètí. Àmọ́, nígbà tí à ń wo àwọn Dragoni àti Dinosau kan mọ́ra, àwọn yíyàtọ̀ laarin wọn pọ ju àwọn àyàtọ̀ lọ.
Àwọn Dragoni jẹ́ ọ̀ràn àròsọ tí a kọ́kọ́ rí nínú ìtàn-àtòrò àròsọ, nígbà tí àwọn Dinosaur jẹ́ ẹ̀dá eléré jìnnà. Èyí tó túmọ̀ sí pé, àwọn Dragoni kò sí nígbà tí àwọn Dinosaur wà.
# Àwọn Àyàtọ̀ Laarin Dragoni Àti Dinosaur
* Ilé: Dragoni jẹ́ àwọn ẹranko àgbélégbẹ, nígbà tí àwọn Dinosaur jẹ́ àwọn ẹranko ilẹ̀.
* Iru ara: Dragoni ní ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ àwọn ọ̀pá pípọ̀ tí wọ́n ń dà bí ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ àwọn ìdà, nígbà tí àwọn dinosaur ní ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ irú àgbọn tó yàtọ̀.
* Ìgbà tí wọ́n wà: Dragoni kò sí nígbà rí, nígbà tí àwọn Dinosaur wà nígbà tí ilẹ̀ ayé jẹ́ ẹ̀fúùfù àgbà.
* Ìdíwọ́n: Aáwọn dragoni máa ń ní àwọn ọ̀pá tó tóbi bí ìrìn Dínosaurs yóò máa ní àwọn ọ̀pa tó tóbi lórí èdè wọn ó sì máa ní àwọn èso tó gbóògì.
* Ìgbà ayé: Dragoni jẹ́ àwọn tí wọ́n ní àkókò ayé tí ó gùn, nígbà tí àwọn Dinosaur wà fún gbogbo àkókò Mesozoic, tí ó kọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀ nígbà Permian-Triassic Extinction Event 252 milionu ọdún séyìn àti pé ó parí nígbà Cretaceous-Paleogene Extinction Event 66 milionu ọdún séyìn.
# Awọn Ìfàní Dínóṣáúrì Laarin Awọn Dragoni Àti Dinosau Àti Awọn Ìrírí Wọn Nínu Ìtàn-Àtòrò Àròsọ.
Dípò tí àwọn Dragoni jẹ́ àwọn ẹranko àgbélégbẹ tí wọ́n máa ń fò láti ìpínlẹ̀ kan sí òmíràn, àwọn Dinosaur jẹ́ àwọn ẹranko ilẹ̀ tí wọ́n máa ń gbé láti ibi kan sí òmíràn. Èyí tó túmọ̀ sí pé, àwọn Dragoni ní ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ àwọn ọ̀pá pípọ̀ tí wọ́n ń dà bí ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ àwọn ìdà tí ó máa ń dá wọn lágbára láti fò, nígbà tí àwọn dinosaur ní ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ irú àgbọn tó yàtọ̀ tí ó máa ń dá wọn lágbára láti rìn àti yíwá lórílẹ̀.
Ẹ̀kúnrẹ́rẹ́, gbogbo àwọn àyàtọ̀ yí jẹ́ ohun tí ó mú kí àwọn Dragoni àti àwọn Dinosaur jẹ́ àwọn ẹranko tí ó jẹ́ onírúurú, àti tí ó yàtọ̀ síra. Àwọn Dragoni jẹ́ àwọn ẹranko àgbélégbẹ tí wọ́n máa ń fò láti ìpínlẹ̀ kan sí òmíràn, nígbà tí àwọn Dinosaur jẹ́ àwọn ẹranko ilẹ̀ tí wọ́n máa ń gbé láti ibi kan sí òmíràn.
# Ìparí
Àwọn Dragoni àti àwọn Dinosaur jẹ́ àwọn ẹranko tí ó jẹ́ onírúurú, àti tí ó yàtọ̀ síra. Wọn ní ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ àwọn àyàtọ̀ tí ó mú kí wọ́n jẹ́ àwọn ẹranko tí ó jẹ́ olúṣọ̀títọ́. Àwọn àyàtọ̀ yí jẹ́ ohun tí ó jẹ́ kí wọ́n jẹ́ àwọn ẹranko tí ó jẹ́ onírúurú, àti tí ó yàtọ̀ síra. Nígbà tí à ń wo àwọn Dragoni àti Dinosau kan mọ́ra, àwọn yíyàtọ̀ laarin wọn pọ ju àwọn àyàtọ̀ lọ.
# Awọn Ibeere Igboya:
* Kini iyatọ laarin dragoni kan ati dinosaur kan?
* Kini àwọn àyàtọ̀ laarin àwọn Dragoni àti àwọn Dinosau?
* Kini àwọn àyàtọ̀ laarin àwọn Dragoni àti àwọn Dinosau lára àwọn ohun tí wọ́n jẹ́?
* Kini àwọn àyàtọ̀ laarin àwọn Dragoni àti àwọn Dinosau lára àwọn ohun tí wọ́n ṣe?
* Kini iru àgbélégbẹ tí àwọn Dragoni jẹ́?